Hội nghị Bầu đại diện người sản xuất cà phê ở Lâm Đồng tham gia Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam
- Được viết: 11-11-2013 17:03
Vào 14h00 ngày 05 tháng 11 năm 2013, tại Hội trường Số 2 - Sở Nông nghiệp & PTNT Lâm Đồng, số 14 Hùng Vương, TP. Đà Lạt, Sở Nông nghiệp & PTNT phối hợp với Hội nông dân tỉnh Lâm Đồng tổ chức Hội nghị bầu đại diện người sản xuất cà phê ở tỉnh Lâm Đồng tham gia Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam.
Tiến sĩ Phạm S – Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch tỉnh Lâm Đồng, thành viên Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam và Tiến sĩ Đặng Kim Sơn – Viện Trưởng viện Chính sách và Chiến lược PTNNNT, Phó trưởng Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam về tham dự và chủ trì hội nghị.
Ngoài ra, còn có các đại biểu đại diện cho các cơ quan, ban ngành về tham dự hội nghị: Đại diện Cục Trồng trọt có ông Lê Văn Đức – Thành viên Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam; Ông Nguyễn Văn Sơn – Phó giám đốc Sở NN & PTNT Lâm Đồng; Ông Trần Duy Việt – Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân tỉnh Lâm Đồng, Trưởng ban vận động Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng và 80 nông dân sản xuất cà phê của 2 huyện Di Linh và Lâm Hà về tham dự hội nghị.
Hội nghị đã nghe Đại diện Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam giới thiệu về Ban Điều phối và thông qua tiêu chí, quy trình lựa chọn đại diện người sản xuất cà phê tỉnh Lâm Đồng. Hội nghị giới thiệu 04 ứng cử viên đại diện người sản xuất cà phê do 02 huyện Di Linh và Lâm Hà bầu chọn để bầu cử và chọn ra 01 ứng viên tham gia Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam. Kết quả bỏ phiếu hội nghị đã bầu chọn ông Nguyễn Tấn Trung – Nông dân Thị trấn Di Linh – Huyện Di Linh, chủ vườn ươm giống cà phê, tham gia Ban Điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam.
Hội nghị cũng đã công bố Quyết định số 2212/QĐ-UBND của Ủy ban nhân dân tỉnh Lâm Đồng về việc cho phép thành lập Hội Người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng. Tiến sĩ Phạm S, Phó chủ tịch tỉnh Lâm Đồng, thành viên Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam trao Quyết định thành lập cho ông Trần Duy Việt – Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân tỉnh Lâm Đồng, Trưởng ban vận động Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng. Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng đã giới thiệu về mục tiêu, định hướng hoạt động và thông qua Điều lệ của Hội. Trong thời gian sớm nhất sẽ tổ chức Đại Hội chính thức của Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng.
Sau một buổi chiều làm việc hết sức nghiêm túc và khẩn trương, hội nghị đã kết thúc thành công tốt đẹp. Tỉnh Lâm Đồng đã bầu được một người có đủ tài đức, kinh nghiệm, gắn bó lâu dài với ngành sản xuất cà phê của Tỉnh làm người đại diện sản xuất cà phê của Tỉnh tham gia Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam. Đồng thời Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng cũng đã được thành lập theo Quyết định của Ủy ban nhân dân tỉnh. Đây sẽ là bước đệm để thúc đẩy ngành sản xuất cà phê của tỉnh Lâm Đồng phát triển bền vững hơn.
Một số hình ảnh của hội nghị
Tiến sỹ Phạm S – Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch tỉnh Lâm Đồng, thành viên Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam phát biểu khai mạc hội nghị
Các đại biểu bỏ phiếu bầu cử đại diện người sản xuất cà phê tỉnh Lâm Đồng
Tiến sỹ Đặng Kim Sơn – Viện Trưởng viện Chính sách và Chiến lược PTNNNT, Phó trưởng Ban điều phối ngành hàng cà phê Việt Nam phát biểu và giao nhiệm vụ cho người sản xuất cà phê tham gia Ban điều phối
Ông Nguyễn Tấn Trung – Đại diện người sản xuất cà phê tỉnh Lâm Đồng tham gia Ban điều phối ngành hàng hàng Việt Nam phát biểu ý kiến với hội nghị
Bà Nguyễn Thị Tường Vi – Phó chủ tịch Hội nông dân tỉnh Lâm Đồng thông qua Quyết định thành lập và hoạt động Hội người sản xuất cà phê bền vững tỉnh Lâm Đồng
Toàn cảnh hội nghị
Phòng Tổ chức Hành chính
Các tin khác
- Tình hình sản xuất hoa cúc xuất khẩu tại công ty TNHH Trang trại Nông nghiệp kỹ thuật cao Nhật Việt - 27/04/2020
- Một số quy định trong sản xuất, kinh doanh giống cây trồng - 06/05/2021
- Bọ xít muỗi gây hại cà phê chè tại huyện Lạc Dương trong những ngày đầu năm 2019 - 14/01/2019
- Hội thảo ứng dụng công nghệ IOT trong sản xuất nông nghiệp công nghệ cao - 28/03/2018
- Bế giảng lớp huấn luyện chuyên môn về thuốc Bảo vệ thực vật năm 2013 - 17/06/2013
- Khai giảng lớp huấn luyện IPM trên chè tại thành phố Bảo Lộc - 16/09/2018
- Rầy nâu hoành hành - 18/08/2015
- Sản xuất rau, củ, quả nói không với thuốc trừ sâu - 09/04/2024
- Chủ vườn ươm lừa nông dân gây thiệt hại hàng tỉ đồng - 16/07/2013
- Kết quả phân tích dư lượng thuốc BVTV trên rau, chè 9 tháng đầu năm 2019 - 01/10/2019
- Tình hình sản xuất, kinh doanh giống cây mắc ca trên địa bàn tỉnh Lâm Đồng - 18/12/2020
- Hội thảo "Các giải pháp phát triển sản xuất và tiêu thụ khoai tây Đà Lạt" - 11/10/2017
- Danh mục thuốc BVTV được phép sử dụng, cấm sử dụng và công bố mã hồ sơ đối với thuốc BVTV được phép sử dụng, cấm sử dụng ở Việt Nam - 05/03/2015
- Hội nghị “Tăng cường công tác quản lý mã số vùng trồng, cơ sở đóng gói nông sản xuất khẩu trên địa bàn tỉnh Lâm Đồng” - 15/03/2024
- Thúc đẩy chuyển đổi số trong sản xuất nông nghiệp - 25/04/2024
- Khắc phục hiện tượng sốc nhiệt cây cà phê - 01/11/2019
- Kế hoạch ngành Nông nghiệp và PTNT năm 2023 lĩnh vực Trồng trọt và BVTV - 08/08/2022
- KẾT QUẢ THỰC HIỆN TÁI CANH, GHÉP CẢI TẠO GIỐNG CÀ PHÊ TRÊN ĐỊA BÀN TỈNH LÂM ĐỒNG NĂM 2021 - 03/12/2021
- Lạc Dương với mục tiêu 8.480 ha rau an toàn - 23/07/2024
- Tình hình canh tác cây bơ trên địa bàn tỉnh Lâm Đồng - 11/12/2020